อยากทราบคิดราคางานปริ้นงาน

<< < (6/56) > >>

adulcher:
ท่านผู้เจ้าของร้านเน็ตโปรดทราบ
เรามีรายได้เสริม ในระหว่างเปิดร้านมาเสนอให้ท่านทราบ เป็นงานง่าย รายได้ดีลงทุนถูกที่สุด
เป็นงาน เกี่ยวกับ ระบบเติมเงินมือถือออนไลน์ จำหน่ายบัตรเงินสด ขายส่ง สำหรับร้านค้ามือถือ จำหน่ายมือถือ ร้านเกมส์ ร้านอินเตอร์เน็ต ร้านอื่นๆ ที่เกี่ยวข้อง สนใจดูรายละเอียดได้ที่นี่
http://www..../market.php
http://www..../service.php

หรือสนใจสมัครง่ายๆ ค่าสมัครครั้งแรกแค่ 300 บาท รายเดือน 50 บาท เท่านั้น ดูได้ที่นี่
http://www..../refercheck.php?r=aduncher
(ผู้แนะนำ คือ aduncher )
มาร่วมกัน ทำธุรกิจ สู่ความสำเร็จกันนะคับ
adun.c@hotmail.com

opolo:
เป็นร้านเกมส์+ เนต รับปริ้นงานด้วยค่ะ อยากทราบเพื่อนๆคิดราคาปริ้นงานแผ่นละเท่าไร
ที่ร้านคิดราคา ขาวดำ แผ่นละ 1 บาท / สี แผ่นละ 3 บาท ค่ะ  เคยมีเด็กมาให้พิมพ์งานยังไม่เคยรับ  หากรับจะคิดราคาเท่าไรค่ะ

::)ที่ร้านผมปริ้นงานแผ่นตัวอักษรขาวดำ แผ่นละ 2 บาท / สีตัวอักษร 5 บาท ครับ เครื่องปริ้น inkjet  กับเลอร์เซอร์นะครับ

ส่วนการพิมพ์งาน พิมพ์ธรรมดา แผ่นละ 10 บาท

ถ้ามีตาราง  แผ่น 12 บาทครับ  ราคาอาจปรับเปลี่ยนได้  ขอให้สังเเกตุเวลา  ความยากง่ายในการพิมพ์

การกำหนดราคาปริ้นงานนะครับ
    แนะนำนะครับ

อย่าทำตามร้านอื่นๆ  เพราะอุปกรณ์ที่เราอาจจะไม่ตรงกันนะครับ

วิธีตรวจสอบ  การตั้งราคานะครับ

หากปริ้นงานเป็นขาว-ดำ เราก็ควรทดสอบกับเครื่องปริ้น(ยี่ห้อที่เราใช้อยู่)โดยตรงก่อน 
โดยใส่กระดาษแล้วปริ้นจนหมดหมึก  แล้วจดบันทึกจำนวนแผ่นและหมึกที่ใช้ต่อครั้ง

แต่ถ้าไม่อยากทำอย่างนั้น  ตั้งราคาต่ำก่อน  แล้วไปปรับทีหลัง แต่ต้องบอกสาเหตุลูกค้าด้วยนะครับ !

อีกวิธีหนึ่งโดยการบันทึกการปริ้นของลูกค้าไว้
แล้วนำมาตรวจสอบดู จำนวนแผ่นที่ปริ้นได้กับหมึกที่ใช้ รวมด้วยกระดาษ  จากนั้นจะได้ค่าปริ้นงานซึ่งไม่บวกกำไรที่เราจะได้รับ 
ตรงนี้กำไรเราคิดเท่าไหร่  สามารถกำหนดลงไปได้เลยครับ
สรุปจะได้  ค่าปริ้นงานต่อแผ่น  ?

อย่าไปทำตามร้านอื่นนะครับ

บางร้านเค้าต่อตรงกับเครื่องถ่ายเอกสาร  ปริ้นแผ่น 50  สตางค์  กรณีขาว-ดำ เพราะใช้หมึกผง ราคาจะถูกมาก.

บางร้านแผ่นละบาท  แต่ไปดูสิครับ  เค้าใช้ปริ้นเตอร์  อะไร ทำแทงค์ไหม 

หรืออย่างอื่น  ฯ

ส่วนรูปนะครับ

จะกำหนดตามขนาดของพื้นที่รูป  ดำ -ราคาหนึ่ง
สี-ราคาหนึ่ง
เพราะการใช้หมึกปริ้นรูปเหล่านี้จะใช้มาก  ดังนั้นควรตั้งราคาเผื่อๆไว้หน่อย ในกรณีที่ไม่ทดสอบก่อนปริ้น

หรือจะลดเวลาทดสอบโดยการคิดสัดส่วน ในคู่มือเครื่องปริ้นที่ให้มา กับจำนวนกระดาษที่ปริ้นได้

ตรงจุดนี้ต้องไปตรวจสอบเองนะครับ  เพราะเครื่องปริ้นที่ใช้คงจะไม่เหมือนกันนะครับ.

*-*

ตรงนี้สามารถหาศึกษาได้จาก

กลยุทธ์ทางการตลาด

2. Price 
    ราคาเป็นสิ่งที่ค่อนข้างสำคัญในการตลาด แต่ไม่ใช่ว่า คิดอะไรไม่ออกก็ลดราคาอย่างเดียวเพราะการลดราคาสินค้า อาจจะไม่ได้ช่วยให้การขายดีขึ้นได้ หากปัญหาอื่นๆยังไม่ได้รับการแก้ไข การตั้งราคาในที่นี้จะเป็นการตั้งราคาให้เหมาะสมกับ ผลิตภัณฑ์ และกลุ่มเป้าหมายของเรา เช่นหากเราขายน้ำผลไม้ที่จตุจักร ราคาอาจจะต้องถูกหน่อย แต่หากขายที่สยาม หากตั้ง ราคาถูกไปเช่น 10 บาท กลุ่มที่เป็นเป้าหมายอยากให้ซื้ออาจจะไม่ซื้อ แต่คนที่ซื้ออาจจะเป็นคนอีกกลุ่มซึ่งมีน้อยกว่า และไม่คุ้ม ที่จะขายแบบนี้ในสยาม ยิ่งไปกว่านั้นหากราคา และรูปลักษณ์สินค้าไม่เข้ากัน ลูกค้าก็จะเกิดความข้องใจและอาจจะกังวลที่จะซื้อ เพราะราคาคือตัวบ่งบอกภาพลักษณ์ของสินค้าที่สำคัญที่สุด อย่างไรก็ตาม ในด้านการทำธุรกิจขนาดย่อมแล้ว ราคาที่เราต้องการ อาจไม่ได้คิดอะไรลึกซึ้งขนาดนั้น แต่จะมองกันในเรื่องของตัวเลข ซึ่งจะมีวิธีกำหนดราคาง่ายต่างๆดังนี้ 

2.1 กำหนดราคาตามลูกค้า คือการกำหนดราคาตามที่เราคิดว่า ลูกค้าจะเต็มใจจ่าย ซึ่งอาจจะได้มาจากการทำสำรวจ หรือแบบสอบถาม
2.2 กำหนดราคาตามตลาด คือการกำหนดราคาตามคู่แข่งในตลาด ซึ่งอาจจะต่ำมากจนเราจะมีกำไรน้อยดังนั้นหาก เรา คิด ที่จะกำหนดราคาตามตลาด เราอาจจะต้องมานั่งคิดคำนวณย้อนกลับว่า ต้นทุนสินค้าควร เป็นเท่าไรเพื่อจะได้กำ ไร ตามที่ตั้งเป้า แล้วมาหาทางลดต้นทุนลง
2.3 กำหนดราคาตามต้นทุน+กำไร วิธีนี้เป็นการคำนวณว่าต้นทุนของเราอยู่ที่เท่าใด แล้วบวกค่าขนส่ง ค่าแรงของเรา บวกกำไร จึงได้มาซึ่งราคา แต่หากราคาที่ได้มาสูงมาก เราอาจจำเป็นต้องมีการทำประชาสัมพันธ์ หรือปรับภาพลักษณ์ ให้เข้ากับราคานั้น [/color] 

ict004

kukar:
 ict002  ร้านเราก็ขาวดำ 5  บาท  สี 10-15  แล้วแต่ขนาดของภาพ

siamtvi:
ของผมคิด ดำ 2 บาท สี 3-5 บาท ขึ้นอยู่กับปริมาณภาพสีครับ

ขอบคุณครับ

sirinya:
กำแพงเพชร หรอคะ  ร้านอยู่แถวไหนคะ  แล้ว รายได้เสริมที่ว่า ดีมิ   :D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว