มาทำกล้องวงจรปิดด้วย WebCam ไว้เฝ้าร้านตอนปิดร้านไปเที่ยวกัน

(1/21) > >>

swttcom:

วันนี้คุณกด Like แล้วหรือยัง

ช่วงปีใหม่นี้หลายๆ ท่านอาจจะปิดร้านไปเที่ยวกัน บางร้านที่มีกล้องวงจรปิดก็พออุ่นใจได้
แต่ร้านที่ไม่มีล่ะจะทำยังไงดีล่ะ งานนี้เที่ยวไม่สนุกแน่ๆ มัวแต่ห่วงร้าน ...
ไม่ต้องห่วงร้านอีกต่อไปแล้ว เพราะวันนี้ผมมีวิธีทำกล้องวงจรปิดด้วย WebCam มากฝากกันครับ
และโปรแกรมที่ใช้ทำก็ฟรีไม่มีลิขสิทธิ์ และที่สำคัญเลยครับ เราสามารถที่จะดูกล้องออนไลน์ผ่านเน็ตได้ด้วย ... ว๊าววว เยี่ยมไปเลยหรือป่าวล่ะครับ  emotictyd
เนื่องจากวิธีทำ + รูปมันค่อนข้างเยอะ ผมเลยจัดทำเป็นไฟล์ PDF ให้โหลดกันครับ ตามลิ้งนี้เลย

http://www.mediafire.com/?95tt5hhd6wou59v

โปรแกรมนี้ผมใช้มาเกือบจะ 1 ปีแล้วนะครับ และถ้ามีคนทำไปแล้ว หรือถ้ามีข้อผิดพลาดประการใดก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย
เนื่องจากผมศึกษาและทำเองอาจจะบอกฟังก์ชั่นต่างๆ ได้หมดนะครับ ... ท่านใดเคยทำหรือมีประสบการณ์ก็มาบอกเล่ากันได้ครับ
ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจครับ

ปล. การติดตั้งกล้อง พยายามอย่าหันหน้ากล้องย้อนแสงครับ

MrLeela:
Thanks!

ยังไม่ได้ลองครับ  แต่เข้ามาชื่นชมการทำผลงานมาเสนอครับ  สวดหยวดดดดดด....... ::)

candm09:
เป็นประโยชน์สำหรับเพื่อนสมาชิกมากๆครับ เอ้า ใครที่จะทำกล้องวงจรปิดจาก webcam รีบมาเก็บไปครับ
อ่อ ผมถามไรหน่อย เจ้าตัวโปรเเกรม H268webcam นี่มันมีลิขสิทธิหรือป่าวครับ
ก่อนไปกด +1 กระทุ้ดีมีสาระให้ครับ

swttcom:
อ้างจาก: candm09 ที่ ธันวาคม 28, 2011, 10:10:58 PM

เป็นประโยชน์สำหรับเพื่อนสมาชิกมากๆครับ เอ้า ใครที่จะทำกล้องวงจรปิดจาก webcam รีบมาเก็บไปครับ
อ่อ ผมถามไรหน่อย เจ้าตัวโปรเเกรม H268webcam นี่มันมีลิขสิทธิหรือป่าวครับ
ก่อนไปกด +1 กระทุ้ดีมีสาระให้ครับ

ลองเข้าหน้าเวปดูครับ ....
ปกติของฟรีหน้าเวปจะบอกเลยว่า Open Source ... ถ้าเสียตังค์ มักจะบอกว่า Free + Trial อะไรประมาณนี้ ครับ

noom_tech:
มาแล้วโปรเจคที่รอคอย........ไม่ทราบว่าตัวโปรแกรมจะใช้ทรัพยากรณ์เครื่องมากมั้ยครับ  ถ้าเกิดว่าจะเอามาลงเครื่องคิดตังส์ แล้วเปิดโปรแกรมให้ทำงานตลอดเวลาที่เปิดร้านครับ         
............................................หุหุ   ...ถือโอกาศสวัสดีปีใหม่ซะเลยครับ พี่แอล ขอหั้ยธุรกิจร้านเน็ตพี่เติบโตกว่าเดิมในปี 2012

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป