หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกม Special Force วิธีแก้ปัญหา GameGuard + Deep Freeze (SF)  (อ่าน 15326 ครั้ง)
ฮารุจัง
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ต
สมาชิกเว็บ

รักเว็บ ICT ซะแล้วสิ

« เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 10:26:43 PM »

สำหรับปัญหา GameGuard ของร้านอินเทอร์เน็ทที่ใช้โปรแกรม Deep Freeze และกับพบปัญหา Restart เครื่องมาแล้วระบบ GameGuard ทำการโหลดใหม่ทุกครั้งจำนวน 36 ไฟล์ แล้วแก้ปัญหาไม่ตก

ทีมงานได้ทำการทดสอบและนำไฟล์มาให้โหลดกัน ช่วยแก้ปัญหาในระยะสั้นไปก่อน สำหรับท่านที่ไม่ชำนาญในการจัดการกับ Registry ครับ

ขั้นตอนการแก้ปัญหา ด้วยวิธีการดังนี้ครับ

วิธีอย่างละเอียด สำหรับมือใหม่ที่หัดใช้งาน Deep Freeze

* ก่อนอื่นต้องทำการปลด Lock ด้วยการ เข้าสู่โหมด Boot Thawed ก่อนครับ (หยุดการทำงานของ Deep Freeze)

เมื่อพร้อมแล้วทำการดาวน์โหลดไฟล์จากลิงก์ด้านล่างนี้

ดาวน์โหลดไฟล์ สำหรับแก้ไข GameGuard มีปัญหากับโปรแกรม Deep Freeze คลิกที่ลิงก์ด้านล่าง

คลิกที่นี่ เพื่อเริ่มดาวน์โหลด SF_GameGuard_22-04-2009.zip (ลิงก์ 1)

1. หลังจากทำการดาวน์โหลดมาแล้วจะได้ไฟล์ชื่อ SF_GameGuard_22-04-2009.zip (ทำการอัพเดทของวันที่ 22 เมษายน 2009)
2. ทำการแตกไฟล์ (Extract) ด้วยโปรแกรม WinZip หรือ WinRAR ออกมาจะพบแฟ้ม (Folder) ชื่อ GameGuard และไฟล์ชื่อ nProtect_GameGuard.reg ปรากฏอยู่
3. ทำการดับเบิลคลิกที่ไฟล์ชื่อ nProtect_GameGuard.reg จะมีหน้าต่างขึ้นมาแสดงให้ตอบ Yes และ OK
4. ทำการ Copy Folderชื่อ GameGuard ไปไว้ใน Folder ที่คุณได้ติดตั้งเกม SF เอาไว้นะครับ (หากมีการแจ้งให้ยืนยันการ Replace (วางทับไฟล์) ให้กดที่ปุ่ม Yes to All)

หลังจากนั้นสามารถเข้าสู่โหมด Boot Frozen ได้เลย

วิธีแบบเข้าใจง่ายสำหรับผู้ที่ชำนาญด้านคอมพิวเตอร์

1. ปลด Lock โปรแกรม Deep Freeze แล้ว Restart เครื่อง
2. แตกไฟล์ SF_GameGuard_22-04-2009.zip
3. ดับเบิลคลิก nProtect_GameGuard.reg จากนั้น Copy GameGuard ไปไว้ในโฟลเดอร์ที่ติดตั้งเกม Special Force
4. Lock ด้วยโปรแกรม Deep Freeze แล้ว Restart เครื่อง

หมดปัญหาแล้วครับ

NOTE : สำหรับท่านที่ไม่ได้ใช้ Deep Freeze ก็สามารถนำไฟล์ GameGuard ไปวางทับได้เช่นกันครับ ดูวิธีทำเพียงตัดขั้นตอนของการใช้โปรแกรม Deep Freeze ออกไป

http://webboard.gg.in.th/topic/61/29878

หนูเข้าเว็บ ICT ทุกวันค่ะ ชอบ ชอบ

yoon99
สมาชิกเว็บ
**

-=[อยากได้แบบนี้]=-

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2009, 09:17:17 AM »

ขอบคุณมากคับ พอดีผมเริ่มใช้โปรแกรมตัวนี้ เจอปัญหาแบบนี้พอดี แก้ได้สักที
limijung
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ตรุ่นพี่
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 04:44:58 PM »

คือแบบว่าอันนี้ก็ทำแล้วอ่ะ แต่เวลาที่มีการอัพเดทก็จะมีตัวแพทการ์ดเอ็นจีเนีย เพิ่มมาอีกเช่นจาก 36 พอแก้หายไป ก็จะมีเพิ่มมาอีก15 แล้วจะอัพต่อไปเรื่อยๆได้อย่างไร แบบว่าไม่เข้าใจเลยทำไม่เค้าไม่แก้ให้มันโหลดได้ก็ไม่รู้ หรือใครมีวิธีอื่นอีกช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ
kconline
เด็กใหม่หัดโพส

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 11:37:02 PM »

ถ้าโหลดไฟล์จากเวปบอร์ดเกมส์จะยังมีการโหลดอีกประมาณ 4-6 แพทค่ะ

ร้านเราทำแบบนี้ค่ะ โหลดแพทเกมส์ตอนที่ยังไม่ปลดฟรีซ แล้วเข้าไปเซฟโฟลเดอร์ gameguard ใน ไดร์ฟของเกมส์ไปไว้ที่แฟลชไดร์ฟก่อน แล้วทีนี้ก็ปลดฟรีซ แล้วอัพแพทตามปกติ แล้วก็เอาโฟลเดอร์ที่เซฟมาเมื่อกี๊ไปวางทับค่ะ แล้วก็ล็อคพี่หมีตามเดิม ทีนี้มันจะไม่มีการโหลดแพทอีกค่ะ ถ้ามีการโหลดอีกเมื่อไหร่ เราก็ทำตามวิธีนี้อีกค่ะ ดีกว่ามารอไฟล์เกมส์จาก เวปบอร์ดของเกมส์ค่ะ   Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes
KingDoom39
สมาชิกเว็บ

ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 06:48:50 PM »

ขอบคุณคร๊าฟ
เจ้าชายดอทเน็ต

เจ้าชาย

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2009, 04:51:21 PM »

ขอบคุณคับ
4Tsar
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 10:00:56 PM »

ขอบ คุณ ครับ [ช่วงนี้โปรระบ๊าด ระ บาด ครับ -..-]
NIMDa
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 10:57:16 AM »

ขอบคุณมากๆ ครับ

เป็นปัญหาที่ผมนั่งปวดหัวอยู่พักใหญ่ล่ะ
chertamp

LiVe ToDaY fIgHt ToMoRrow

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 09:25:59 PM »

ร้านผมก้อเป็นอ่ะ จะลองดูคับ

idiamond

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 09:30:50 AM »

ผมก็ทำวิธีแบบคุณ kconline  ครับ

แต่ที่ร้านผมล็อกไดร์ฟ ที่ลงเกมส์ไว้ด้วยครับ

เลยทำให้เสียเวลามากขึ้นอ่ะครับ

เลยอยากหาวิธีที่ง่าย ๆ ไว ๆ อ่ะครับ

Smiley
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์